
Kujenga na kusimamia miundo  
mbinu ya maji.
Kupewa njia kwa ajili ya kulaza 
mabomba ya kusambaza Maji

Kufunga mita za kupima 
matumizi ya maji ya wateja.

KutozaKutoza Ankara kwa huduma  ya 
majisafi na majitaka.

Kuingia mkataba na mtu mwenye 
eneo la ardhi kwa   ajili ya kulitu-
mia kuboresha  utoaji wa 
huduma ya maji na usafi wa 
mazingira.

Kuweka masharti ya matumizi ya 
huduma ya maji  kutokana na  
sababu maalum.

Kutoa vifaa  kwa ajili ya maten-
genezo ya miundombinu ya 
huduma ya majisafi na majitaka 

Kuingia mikataba ya kibiashara 
kwa lengo la kupokea majitaka 
kwenye mfumo wa majitaka.

Kuzuia utupaji wa taka               
zisizoruhusiwa kwenye mfumo 
wa    majitaka.

KuingiaKuingia katika makazi yeyote 
yenye huduma na kufanya      
shughuli inayohusiana na 
huduma ya maji na usafi wa 
mazingira.
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UWEZO NA HAKI ZA MAMLAKA.
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Kutunga sheria ndogo kwa lengo la 
kuwezesha ufanisi wa utekelezaji 
wa sheria    mama namba 5/2019

Kuzalisha na kuuza maji ya jumla 
kwa wauzaji wadogo wadogo.

KAZI NA WAJIBU WA MAMLAKA:
         Kifungu 20(a-l)

KutoaKutoa huduma ya majisafi na usafi 
wa mazingira kwa mujibu wa 
sheria.
Kuhakikisha upatikanaji wa 
huduma inayokidhi viwango vya 
ubora.
KuendelezaKuendeleza na kulinda        miundo 
mbinu ya maji na usafi wa          
mazingira.
Kutunza vyanzo vya maji kwa 
kushirikiana na vyombo          
vingine.
KuishauriKuishauri Serikali kuhusu sera    
na miongozo kuhusu viwango vya 
ubora wa huduma.
Kupanga na kutekeleza miradi 
mipya ya maji na usafi wa          
mazingira.
KuelimishaKuelimisha umma kuhusu           
uhusiano wa afya ya jamii na 
huduma za maji na usafi wa      
mazingira.
Kuboresha huduma kwa kushiriki-
ana na vyombo      vingine vya    
serikali.
Kutoza na kukusanya Ankara na 
ushuru wa huduma.
Kufanya tiba ya maji na majitaka 
kwa viwango         vilivyowekwa

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

SHERIA YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA 
NAMBA 5/2019 KIFUNGU CHA 21 (a-I)

WIZARA YA MAJI
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI

WA MAZINGIRA MWANZA


